BePawa
Kigali

Meddy yinjiye mu cyiciro cy’amatora mu bihembo Afrimma 2022

Yanditswe na: Janvier Iyamuremye
Taliki:24/09/2022 18:03
0


Umuhanzi Ngabo Medard Jorbert [Meddy], ni we muhanzi rukumbi ukomoka mu Rwanda ugaragara ku rutonde rw’abanyamuziki bahataniye ibihembo bikomeye by’umuziki bya “Africa Magazine Muzik Awards (Afrimma).”



Mu 2021, The Ben, Knowless na Meddy nibo bari bahagarariye u Rwanda. Kuri iyi nshuro, Meddy ukorera umuziki muri Leta Zunze Ubumwe za Amerika yagarutse kuri uru rutonde rw’ibi bihembo bizatangwa imbona nkubone.

Bizatangwa ku wa 19 Ugushyingo 2022 mu muhango uzabera mu nyubako y’imyidagaduro ya Gilley’s Event mu Mujyi wa Dallas muri Texas.

Bizatangwa kandi imbona nkubone nyuma y’imyaka ibiri y’icyorezo cya Covid-19 cyibasiye Isi mu buryo bukomeye.

Ibihembo bya ‘Afrimma’ bihabwa abahanzi b’intyoza bo muri Afurika n’ababarizwa ku migabane y’indi.

Bihatanamo abahanzi bo mu ndirimbo zo kuramya no guhimbaza Imana, ababyinnyi, abanyamakuru, aba-producers, abahanzi bakizamuka n’abandi.

Abahataniye ibi bihembo kuri iyi nshuro barimo, Ayra Star, Jay Melody, Marioo, Rema, Black Sheriff, Ruger, Buju, Burna Boy, Diamond Platnumz, Focalistic n’abandi.

Ni mu gihe Ammarae, Mahkhadzi, Gambo na DJ Snake bahataniye ku nshuro ya mbere ibi bihembo.

Umuyobozi wa Afrimma, Andreson Obiagwu avuga ko ‘umuziki wa Afurika n’iyo ‘Essence’ buri wese ashaka gukoraho’. Agakomeza ati “Afrimma yiteguye gukomeza guteza imbere umuziki wa Afurika ukagera ku rwego rwiza, kandi hagashimirwa abahize abandi.”

Afrimma yibanda ku bakora injyana zitandukanye cyane cyane izifite akarango k’umuco nka Afrobeats, Assiko, Bongo, Decale, Funana, Genge, Soukous n’izindi.

Kuva mu ijoro ryo kuri uyu wa Gatanu tariki 23 Nzeri 2022, hatangazwa abahataniye ibi bihembo bahise binjira mu cyiciro cy’amatora yo kuri internet ari kubera ku rubuga rwa www.afrimma.com

Meddy ahatanye mu cyiciro cy’umuhanzi wahize abandi muri Afurika y’Iburasirazuba, aho ahatanye na John Frog (South Sudan), Sat B (Burundi), Rayvanny (Tanzania), Diamond Platnumz (Tanzania), Eddy Kenzo (Uganda), Otile Brown (Kenya) na Khaligraph Jones (Kenya).

Ni ku nshuro ya cyenda ibi bihembo bigiye gutangwa. Kuva mu 2012 nta munyarwanda uregukana ibi bihembo. Bitegurwa n’abanyafurika batuye muri Amerika bagamije gushyigikira impano zitandukanye z’abanyafurika. Kanda hano ubashe gutora

Meddy ni we muhanzi rukumbi wo mu Rwanda uhataniye ibihembo ‘Afrimma 2022’

Urutonde rwa bamwe mu bahataniye ibihembo bya Afrimma 2022

1.Best Male West Africa

Oxlade – Nigeria

Kidi – Ghana

Buju – Nigeria

Black Sheriff– Ghana

Fireboy– Nigeria

Didi B – Ivory Coast

Ruger – Nigeria

Samba Peuzzi – Senegal

Omah Lay – Nigeria

2.Best Female West Africa

Ammarae– Ghana

Tems – Nigeria

Josey – Ivory Coast

Zeynab – Benin

Ayra Star – Nigeria

Gyakie – Ghana

Tiwa Savage– Nigeria

Roselyne Layo– Ivory Coast 

3.Best Male East Africa

John Frog – South Sudan

Khaligraph Jones – Kenya

Eddy Kenzo – Uganda

Diamond Platnumz – Tanzania

Rayvanny – Tanzania

Otile Brown – Kenya

Meddy – Rwanda

Sat B – Burundi

 

4.Best Female East Africa

Femi One – Kenya

Zuchu – Tanzania

Sheebah Karungi – Uganda

Jovial – Kenya

Maua Sama – Tanzania

Sanaipei Tande – Kenya

Nandy – Tanzania

Winnie Nwagi – Uganda

5.Best Male Central Africa

KoC- Cameroon

Innos’ B – Congo

TayC – Cameroon

Fally Ipupa – Congo

Calema – Sao Tome

Mic Monsta- Cameroon

Tenor -Cameroon

Nelson Freitas – Cape Verde 

6.Best Female Central Africa

Rinyu– Cameroon

Shan’L -Gabon

Mayra Andrade – Cape Verde

Liloca- Mozambique

Blanche Bailly – Cameroon

Soraia Ramos- Cape Verde

Edmazia – Angola

Emma’a – Gabon

Asaba – Cameroon 

7.Best Male Southern Africa

Mark Exodus –Mozambique

Focalistic- South Africa

Slap Dee – Zambia

Dlala Thuzkin -South Africa

Zakes Bantwini- South Africa

Edgar Muzah – Zimbabwe

Master KG – South Africa

Macky2 – Zambia 

8.Best Female Southern Africa

DBN Gogo– South Africa

Ammara Brown – Zimbabwe

Mpho Sebina – Botswana

Msaki- South Africa

Gemma Griffiths – Zimbabwe

Makhadzi – South Africa

Towela – Zambia

Shekinah – South Africa 

9.Best Male North Africa

Ali Loka – Egypt

Baiti – Tunisia

SoolKing – Algeria

Marwan Moussa – Egypt

El Grande Toto – Morocco

Dj Snake – Algeria

Wegz – Egypt

Snor – Morocco 

10.Best Female North Africa

Rym – Morocco

Emel – Tunisia

Faouzia – Morocco

Souhila Ben Lachab – Algeria

Ruby – Egypt

Latifa – Tunisia

Kenza Morsli – Algeria

Jaylann – Morocco

11.Crossing Boundaries with Music Award

Burna Boy–Nigeria

Aya Nakamura -Mali/France

Ckay- Nigeria

Dadju – Congo DR

Wizkid–Nigeria

Tay C – Cameroon

French Montana- Morocco

Dj Black Coffee – South Africa






TANGA IGITECYEREZO

Izina ryawe
Email yawe
Andika igitecyerezo


Safari

Inyarwanda BACKGROUND