iTel
Kigali

Gahongayire, Clement, Mbonyi, Gaby, Serge, Safi…bahataniye ibihembo ‘Maranatha Global Worship Music Awards’

Yanditswe na: Janvier Iyamuremye
Taliki:16/02/2019 17:48
0

Abanyamakuru, abavangavanga imiziki (Dj), abahanzi mu ndirimbo zo kuramya no guhimbaza Imana, Radio na Televiziyo, abahanzi ba ‘secular’, abahanzi b’abanyarwanda bakorera umuziki hanze y’igihugu, korali zo kuramya no guhimbaza Imana bahatanye mu bihembo bikomeye byiswe ‘Maranatha Global Worship Music Awards’.



Ni ku nshuro ya kane hategurwa ibihembo Maranatha Global Worship Music Awards [Mgwma]. Umuhango wo guhemba abitwaye neza muri ibi bihembo, uzaba tariki 12 Mata 2019 ubere mu Mujyi wa Nairobi muri Kenya.

Ibi bihembo biba bigamije gushimira buri wese ugira uruhare mu murimo wo kuramya no guhimbaza Imana ku Isi yose. Binategurwa kandi hagamije gutera iteka abahanzi baririmba indirimbo zo kuramya no guhimbaza Imana, gukomeza gukora cyane.

Umuhanzikazi Aline Gahongayire ari mu bahataniye ibihembo

Umuhanzi Gentil Mis ubarizwa muri Canada ahatanye mu cyiciro ‘Outstanding Adorations Song 2019’ abicyesha indirimbo ye yise ‘Biratungana’; cyo kimwe na Israel Mbonyi ahatanye muri iki cyiciro biturutse ku ndirimbo ye yise ‘Ibihe’.

Umuhanzikazi Aline Gahongayire ahatanye mu cyiciro ‘Outstanding thanks giving song 2019’ abicyesha indirimbo ye ‘Ndanyuzwe’.

Gentil Mis feat Nice bahatanye mu cyiciro ‘Out standing supplication/petition song 2019’ babicyesha indirimbo ‘Umbereye maso’.
Umunyarwandakazi Sandrine Kamikazi ahatanye mu cyiciro ‘Out Standing Female Minister Excellence’. Umuhanzi Serge Iyamuremye ahatanye mu cyiciro ‘Out Standing Music Album’.

Producer Ishimwe Karake Clement wa Kina Music ahatanye mu cyiciro ‘Out standing audio producer of excellence’ abicyeshya indirimbo ‘Ndanyuzwe’ yakoreye Aline Gahongayire.

Umuhanzi Israel Mbonyi ari mu bahataniye ibihembo

Ibitangazamakuru True Gospel Radio ndetse na Authentic Radio bihatanye mu cyiciro ‘Out standing kingdom radio station.  TV 7 yo mu Rwanda ihatanye mu cyiciro ‘Out standing TV station of Excellence 2019’

Abahanzi Aime Uwimana na Bosco Nshuti bahatanye mu cyiciro ‘Out standing kingdom song writer/ Psalmist of excellence’.

Gentil Mis anahatanye kandi mu cyiciro ‘Out standing African-Based in diaspora music minister of excellence.

Safi Madiba ahatanye mu cyiciro ‘Out standing worship cover song of excellence’ abicyesha indirimbo ‘Execess Love’ ya Mercy Chinwo’ yasubiyemo.

Ambassadors of Christ Choir ndetse na Healing worship team zihatanye mu cyiciro ‘Out standing kingdom band/choir group of excellence’

Umunyamakuru Isaa Neol, Deejay Spin wa Tv10 na Ronnie wa RBA bahatanye na mu cyiciro ‘Out standing kingdom media pesonality’.

Umuhanzikazi Gaby Kamanzi ahatanye mu cyiciro ‘Out standing evangelistic song’ abicyesha indirimbo ye ‘Neema ya Golgotha’.


Umuhanzikazi Gaby Kamanzi ari mu bahataniye ibihembo.

URUTONDE:

OUTSTANDING ADORATION SONG2019:

1. MIREILLE BASIRWA-“HOLY ADONAI” (D.R.C/BELGIUM)

2. JIMMY D PSALMIST -“GREAT AND MIGHTY”(NIGERIA)

3. BOAZ DANKEN-“NINAKUPENDA YESU”(TANZANIA)

4.YONATHAN ABRHAM-“YONISOSI” (ERITREA)

5. MERCY MASIKA-“WASTAHILI” (KENYA)

6. MARTIN PK-“HOLY SPIRIT”(SOUTH AFRICA)7.

A7.MERCY CHINWO-“EXCESS LOVE” (NIGERIA)

8.ISABELLA-“OMNIPOTENT GOD”(UNITED KINGDOM)

9.CHRIS SHALOM & WORDBREED WORSHIP GROUP -“WE BOW OUR KNEES” (NIGERIA)

10..IDOWU EYIN-“SOVEREIGN LORD”(UNITED KINGDOM)

11.SARAH K-“UNAITWA JEHOVAH” (KENYA)

12..MIKE KALAMBAY-“LOYEMBO YA MITEMA” (D.R.C/U.S.A)

13.MOG -“BE LIFTED” (GHANA)

14.PROSPA OCHIMANA-“YOU ARE JEHOVAH” (NIGERIA)

15.COLLEN MALULEKE-“YOU ARE GLORIOUS/MOSTHIGH”(SOUTH AFRICA)

16.ELIJAH OYELADE-“HIGHLY LIFTED” (NIGERIA)

17.BETTY MUWANGUZI-“HOSSANA NKWAGALA NNYO”(UGANDA)

18.SIZE 8 REBORN-“HOLY HOLY”(KENYA)

19.GENTIL MIS-“BIRATUNGANA” (CANADA)

20. TESHOME GETASHEW-“TESHE” (SOMALIA)

21. MINISTER MAWUTO TETEY-“GBOGBO KOKOE” (TOGO)

22.BENJAMIN DUBE MMATEMA MOREMI -“GOD ALONE”(SOUTH AFRICA)

23.ISRAEL MBONYI-“IBIHE” (RWANDA)

24.STEVE CROWN-“YOU ARE YAHWEH”(NIGERIA)

25.KOKOB ABDELKADIR(KOKI)-“HOSSANA”(ERITREA)

26.JOE PRAIZE-“YOU ARE JESUS”(NIGERIA)

27.A27. MESKEREM GETU-“LEMIN”(ETHIOPIA)

28.ISABELLA-“OMNIPOTENT GOD” (UNITED KINGDOM)

29.EBEN-“ALPHA & OMEGA” (NIGERIA)

30.ELIYAH MUSIC-“SHADDAÏ NDOMBAXE -Il n'y a que toi”(SWITZERLAND)

 

OUTSTANDING THANKSGIVING SONG2019:

1.ALINE GAHONGAYIRE-“NDANYUZWE” (RWANDA)

2.JANET OTIENO-“ASANTE”(KENYA)

3.FRANK EDWARDS-“WETIN YOU NO FIT DO?” (NIGERIA)

4.MAHALIA BUCHANAN-“GRACE” (SOUTH AFRICA)

5.JOE METTLE-“MY EVERYTHING” (GHANA)

6.EBEN-“THANK YOU”(NIGERIA)

7.IRA BLESSING-“DIEU DE LA DIFFERENCE” (FRANCE)

8.AMANDA MALELA-“KUMAMA” (BELGIUM)

9.ALICE KAMANDE & DAN KAHIA-“SITASAHAU” (KENYA)

10. JOEL LWAGA-“YOTE MEMA” (TANZANIA)

11.MERCY CHINWO-“CHINEDUM” (NIGERIA)

12.KAMBUA-“COUNT YOUR BLESSINGS” (KENYA)

13.JOE PRAIZE-“JOY OVERFLOW” (NIGERIA)

14.CHRISTINA SHUSHO “MUUJIZA” (TANZANIA)

15.DIANA HAMILTON-“WELL DONE/MO NE YO” (GHANA/UNITED KINGDOM)

16. IDOWU EYIN-“I MADE IT” (UNITED KINGDOM)

17. BEN CYCO-“NASHUKURU” (KENYA)

18. BEATRICE MWAIPAJA-“ASANTE BABA” (TANZANIA)

19. SINACH-“GIVE THANKS” (NIGERIA)

20.CHUCHU-“ASANTE” (KENYA)

21. DEBORAH LUKALU-“GLORIOUS LIFE”(D.R.C)

22.JOE PRAIZE-“EVERYTHING IS BLESSED” (NIGERIA)

23. JOEL LWAGA & CHRIS SHALOM-“UMEJUA KUNIFURAHISHA”(TANZANIA/NIGERIA)

24.TIM GODFREY & TRAVIS GREENE-“NARA” (NIGERIA/U.S.A

25.SAMMIE OKPOSO& JONATHAN NELSON-“OGHENE DOH” (NIGERIA/U.S.A)

26.WAHU-“MY EVERYTHING” (KENYA)

27.KANVEE ADAMS-“JEHOVAH OVER DO” (LIBERIA)

28.GOODLUCK GOZBERT-“KAMA SI WEWE” (TANZANIA)

29.MARVEL JOKS & ROSEMARY NJAGE-“ASANTE SANA” (NIGERIA/KENYA)

30.EVELYN WANJIRU & BENACHI-“UMENITOSHA”(KENYA/U.S.A)

 

 

OUTSTANDING SUPPLICATION/PETITION SONG2019:

1.MIKE KALAMBAY-“LOYEMBO YA MITEMA” (D.R.C/U.S.A)

2.BENACHI-“NIKUMBUKE” (U.S.A)

3.ANGEL BENARD-“UTUKUMBUKE”(TANZANIA)

4.MAHALIA BUCHANAN-“HEAL ME LORD” (SOUTH AFRICA)

5. KEBA PHIRI-“ROMA NNA” (BOTSWANA)

6.GOODLUCK GOZBERT-“NIPE”(TANZANIA)

7.CHISOM ORJI-“I FIND MY HOPE IN YOU” (UNITED KINGDOM)

8. MONTY G-“HUMMING” (JAMAICA)

9.CHRISTOPHER MWAHANGILA-“NITETEE” (TANZANIA)

10.CAROL KYAMBARA-“NYAMBULA” (UGANDA)

11.JIMMY D PSALMIST & WENDY ft LULU-“CHISOMO” (NIGERIA/MALAWI)

12.L JAY MAASAI-“IRIWA” (KENYA)

13.MIN JOJO-“I NEED YOU MORE” (LIBERIA)

14. KRYSTAAL MUSIC -“NIGUSE TENA” (U.S.A)

15.MIRIAM LUKINDO MAUKI-“PUT THE LIGHT ON”(TANZANIA)

16.ANNASTACIA MUKABWA-“BILA WEWE” (KENYA)

17.NTOKOZO MBAMBO-“WE PRAY FOR MORE” (SOUTH AFRICA)

18.MOG-“TOUCH ME”(GHANA)

19.EUNICE NJERI-“ZAIDI NA ZAIDI” (KENYA)

20.IDOWU EYIN-“HELLO GOD” (UNITEDKINGDOM)

21. EMMA OMONGE-“NACHOTAKA” (KENYA)

22.PSTR WILSON BUGEMBE & RHODA K-“MIRACLE” (UGANDA)

23.MARGARET NANA TANDOH-“ I TURN TO YOU”(UNITED KINGDOM)

24.SHERWIN GARDNER Ft. NAOMI RAINE-“HEAL OUR LAND” (USA/JAMAICA)

25. ECLIPSE NKASI-“I NEED YOU”(UNITEDKINGDOM)

26.WAHU-“NIFANANE NAWE” (KENYA)

27.KODA-“HOSANNA” (GHANA)

28.DADDY OWEN-“MUNGU YUPO”(KENYA)

29.NICE & GENTIL MIS-“UMBEREYE MASO”(CANADA)

30.VORKAY-“I NEED YOU NOW”(UNITED KINGDOM)

 

OUTSTANDING EVANGELISTIC SONG 2019:

1.ALLYARRIETA-“LOSING MY RELIGION”(U.S.A)

2.MR SEED & KAMBUA-“HAPPY” (KENYA)

3.TRAVIS GREENE-“LOVE ALWAYS WINS” (U.S.A)

4.MASANJA MKANDAMIZAJI-“KEMEA PEPO” (TANZANIA)

5.JOYCE BLESSING-“REPENT” (GHANA)

6. BENACHI-“MAJI YA UZIMA”(U.S.A)

7.PRINCE PROMISE-“IT PAYS TO SERVE JESUS”(UNITED KINGDOM)

8.DR. TUMI-“WAFIKA” (SOUTH AFRICA)

9.PAUL CLEMENT-“MUNGU HALISI” (TANZANIA)

10.LECRAE & TORI KELLY-“I’LL FIND YOU” (U.S.A)

11.CHRISTINA SHUSHO-“MWANANGU”(TANZANIA)

12.POSITIVE-“LIGHT DEM UP” (TRINIDAD & TOBAGO)

13.GUARDIAN ANGEL-“HADITHI”(KENYA)

14. GIL JOE & NKAY-“SHACKLES” (NIGERIA) 15.F15. DAVID WONDER-“MSALABA” (KENYA)

16.WALTER CHILAMBO-“UNANIONA”(TANZANIA)

17.AFRODESS-“JINA LANGU”(GERMANY)

18.AMANI G & PITSON-“NI POA”/”IT’S WONDERFUL” (KENYA)

19.RUFFTONE-“SIRUDI MISRI” (KENYA)

20.CHISOM ORJI-“HE PAID THE PRICE” (UNITED KINGDOM)

21.PASCHAL CASSIAN-“ONA WANAVYOMWABUDU”(TANZANIA)

22.PITSON-“MTU WA MAANA”(KENYA)

23.LEVIXONE-“WATCHING YOU” (UGANDA)

24.JANET OTIENO-“NARUDI” (KENYA

 

OUTSTANDING FEMALE MINISTER OF EXCELLENCE 2019:

1.NTOKOZO MBAMBO(SOUTH AFRICA)

2.MERCY MASIKA (KENYA)

3.ADA(NIGERIA)

4.JUDITH BABIRYE (UGANDA)

5.ANGEL BENARD(TANZANIA)

6.MIREILLE BASIRWA(D.R.C/BELGIUM)

7.JANET MANYOWA (ZIMBABWE)

8.CHRISTINA SHUSHO(TANZANIA)

9.SINACH (NIGERIA)

10.JANET OTIENO(KENYA)

11.MERCY CHINWO (NIGERIA)

12.ZAZA(SOUTH AFRICA)

13.DIANA HAMILTON(GHANA/UNITED KINGDOM)

14.EMMY KOSGEI MADUBUKO (NIGERIA/KENYA)

15.MAHALIA BUCHANAN (SOUTH AFRICA)

16.CASSIE J (U.S.A)

17.MILLICENT RHODES(SIERRA LEONE)

18. KRISTINE ALICIA (JAMAICA)

19.KIERRA SHEARD(U.S.A)

20.EVELYN WANJIRU(KENYA)

21.TASHA COBBS (U.S.A)

22.GIFTY OSEI (GHANA)

23.LEBO SEKGOBELA(SOUTH AFRICA)

24.CASSI KALALA(D.R.C)

25.DAWART KTEER(EGYPT)

26. DEBORAH LUKALU (D.R.C)

27.KANVEE ADAMS (LIBERIA)

28.ONOS ARIYO (NIGERIA)

29.DENA MWANA (D.R.C)

30.SANDRINE KAMIKAZI(RWANDA)

 

OUTSTANDING MUSIC ALBUM/E.P OF EXCELLENCE 2019:

1.PAULINE SINGOGO-“GRACE ALONE”(UNITED KINGDOM)

2.JIMMY D PSALMIST-“MIGHTY MAN OF WAR” (NIGERIA)

3.SERGE IYAMURENYE-BIRAMVURA (RWANDA)

4.ALICE KIMANZI-“YAHWEH” (KENYA)

5.CHRISTINA SHUSHO-“RELAX” (TANZANIA)

6. MERCY CHINWO-“THE CROSS: MY GAZE”(NIGERIA)

7.EVELYN AMOS-“NITAWAPUMZISHA”(KENYA)

8.TEMBALAMI-“THE FIGHT”(ZIMBABWE)

9. SHADRACK ROBERT-“MUNGU NILINDE” (TANZANIA)

10.KHAYA MTHETWHA-“ALL ABOUT JESUS”(SOUTH AFRICA)

11.SINACH-“THERE’S AN OVERFLOW” (NIGERIA)

12.IRA BLESSING-“DIEU DE LA DIFFERENCE” (FRANCE)

13.ZANGI-“ADORATION”(UNITED KINGDOM)

14.T.K.C-“KINGDOMATIC” (GHANA)

15.PRINCE PROMISE-“AWESOME WONDER”(UNITED KINGDOM)

16.JOE METTLE-“GOD OF MIRACLES” (GHANA)

 17.LARA GEORGE-“A SLICE OF HEAVEN” (NIGERIA)

18.RUTH WAMUYU-“NGAI MURATHIMI”(KENYA)

19.DEBORAH LUKALU -“CALL ME FAVOUR”(D.R.C)

 20.PREYE ODEDE-“READY”(NIGERIA)

21.PROSPA OCHIMANA-“EKWUEME”(NIGERIA)

22.MAKOMA-“MOKONZI NA BAKONZI” (NETHERALANDS)

23.SAMSONG-“MY SOUND OF WORSHIP”(NIGERIA)

24.DESOLA-“INTIMACY” (UNITED KINGDOM)

25.PATIENCE NAMADINGO-“ALL NEW”(UNITED KINGDOM)

26.NOEL NDERITU & RIGGA-“UNDUGU”(KENYA)

27.THOBEKILE MKHWANAZI-“EGALILE” (SOUTH AFRICA)

28.GODWILL BABETTE-“EGEMEO”(KENYA)

29.JONATHAN NELSON-“DECLARATIONS”(U.S.A)

30.ELIJAH OYELADE-“ANCIENT OF DAYS” (NIGERIA)

OUTSTANDING AUDIO PRODUCER OF EXCELLENCE 2019:

1.PRODUCER PAULO-“HAPPY” BY MR SEED & KAMBUA

2.CHRIS JONES-“ZAIDI NA ZAIDI” BY EUNICE NJERI

3. SAMZY-“YOU ARE YAHWEH” BY STEVE CROWN

4.SAM LOKUA-“UPENDO” BY ERICK SMITH & SMITH BOY

5. SAMUEL GIVESON-“NARA” BY TIM GODFREY & TRAVIS GREENE

6.ALLAN SUCRE-“EVEN HERE” FT. REBEKAH DAWN

7.JOHNTEZZ KRUCIAL-“NIPE” BY GOODLUCK GOZBERT

8. EBENEZER IRIEMI-“THE NAME ABOVE ALL NAMES” BY JIMMY D PSALMIST

9.NESSIM-“TURN THE REPLAY” BY LEVIXONE

10. SUNNY PEE-“EKWUEME” BY PROSPA OCHIMANA & OSINACHI NWACHUKWU

11.FRESTERS RECORDS-“UMEJUA KUNIFURAHISHA” BY JOEL LWAGA & CHRIS SHALOM

12.KELLY LYON-“ONLY YOU” BY ADA

13.AGAIN GO SEVIL-“I SURRENDER” BY ANGEL BENARD

14.JACKY B-“NI POA” BY PITSON & AMANI

15. I.K CLEMENT-“ NDANYUZWE” BY ALINE GAHONGAYIRE

16. DOMINIC KHAEMBA-“NENO LAKO” BY GODWILL BABETTE

17.MWAMINIFU” BY PAUL CLEMENT

 18.TIM STILL ALIVE-“ASANTE” BY JANET OTIENO

 19. TEDDY B-“RELAX” BY CHRISTINA SHUSHO

20.AGUNDABWENI-“CELEBRATE” BY EVELYN WANJIRU

21. OGGY KEYZ EMMANUEL-“YOTE MEMA” BY JOEL LWAGA

22.FRANK EDWARDS-“EZE NDE EZE’ BY DON MOEN & FRANK EDWARDS

23.SAINT P-“COUNT YOUR BLESSINGS” BY KAMBUA

24.DENZEL-“MUOYO” BY JIMMY GAIT & PHYLLIS MBUTHIA

25.BEN WILLIAM-“EMMANUEL” BY BEN WILLIAM

26.MKPROD-“LOYEMBO YA MITEMA” BY MIKE KALAMBAY

27.GIDEON KIMANZI-“YAHWEH” BY ALICE KIMANZI& BETHU

28. EVANS OGBOI-“NONE LIKE YOU” BY PURIST OGBOI

29. Y.Z MANAMBA –“KISHINDO” BY IRENE ROBERT

30.VICKY PONDIS-“NI WEWE” BY GUARDIAN ANGEL & ESTHER WAHOME HSC

OUTSTANDING KINGDOM RADIO STATION OF EXCELLENCE 2019:








Inyarwanda BACKGROUND

Copyright © 2008-2019 Inyarwanda Ltd
RSS