RFL
Kigali

Charly na Nina begukanye ibihembo byose bahataniraga muri Uganda Entertainment Awards 2017

Yanditswe na: Emmy Nsengiyumva
Taliki:11/09/2017 12:05
0

Mu mpera z’iki cyumwe dushoje ni bwo muri Uganda muri Kampala Serena Hotel hatangiwe ibihembo bya Uganda Entertainment Awards 2017, muri ibi bihembo abanyarwanda babiri nibo bari bafitemo indirimbo aho Charly na Nina babashije kwegukana ibihembo byose bahataniraga muri iri rushanwa.



Usibye Charly na Nina undi muhanzikazi nyarwanda wahatanaga muri aya marushanwa ni Jody Phibi wari mu cyiciro cya ‘Collabo of the year’ n’indirimbo ye ‘Body’ yakoranye na Rabadaba. Muri iki cyiciro Charly na Nina aribo begukanye igihembo mu ndirimbo yabo bakoranye na Geosteady yitwa ‘Owooma’. Iyi ndirimbo kandi yaje kwegukana ikindi gihembo nk’indirimbo y’umwaka ‘Song of the year’.

Si ubwa mbere aba bahanzikazi begukanye iki gihembo bagikesha iyi ndirimbo 'Owooma' dore ko no muri ‘Hipipo Awards 2017’ bari baherutse kwegukanamo igihembo. Aba bahanzikazi bari bitabiriye itangwa ry’ibi bihembo cyane ko byahuriranye nuko bari mu gihugu cya Uganda aho bagiye bitabiriye igitaramo cyo kumurika Album ya Geosteady.

Mu mpera z’icyumweru dushoje uretse iki gitaramo cya Geosteady bari bitabiriye aba bahanzikazi bakoze n’ibindi bitaramo bibiri bakoreye mu mujyi wa Kampala. Mu kiganiro cyihariye Inyarwanda.com twagiranye na Muyoboke Alex umujyanama w’aba bahanzikazi yadutangarije ko bishimiye cyane gutsindira ibi bihembo. Anongeraho ko  ubu bakiri i Kampala aho bari mu bikorwa bya muzika birimo no gukora indirimbo nshya.

Charly na NinaAba bakobwa bari mu bahanzi b'abanyarwanda bakunzwe muri Uganda

REBA HANO URUTONDE RW'ABEGUKANYE IBIHEMBO:

East African Act

Khaligraph Jones
Eddy Kenzo
Diamond Platnumz (Winner)
Darassa

TV Series

Second Chance Ug
Honourables (Winner)
Nawolovu
Coffee shop

Song writer of the year

Blackskin
Mowzey Radio
Yesse Oman Rafik (Winner)
Dr Brain

Artiste in Diaspora

Coco Ug
Micheal Kiwanuka
Ang3lina (Winner)
Sarah Musayi Muto

Audio producer of the year

Nessim
Andre
Dans Kumapessa (Winner)
Diggy Baur

African Act of the year

Wizkid
Ray Vanny (Winner)
Davido
Vanessa Mdee

DJ of the year

Dj Nimrod
Dj Slick Stuart and Roja
Selector J (Winner)
Dj Apeman

Dancehall Artiste of the year

Nutty Neithan
Ziza Bafana
Cindy Sanyu (Winner)
Vampino

Collaboration of the year

Owooma – Geosteady ft Charly and Nina (Winner)
Body – Rabadaba ft Jody
Akatijjo – Fille and Babaritah
Big Bumper – Kemishan Ft Mun G
Gudi Gude – Radio and weasel ft Khalifah

Best Dance Group

Roz Viccy Cathy
Trojans Dance Group
IDU
Kings 256
Ghetto Kids (Winner)
Platinum Dance Crew

Kadongokamu Artiste of the year

Kazibwe Kapo
Willy Mukaabya
Mathias Walukagga (Winner)

Band of the Year

SNS Band
Kangie Band
Janzi Band
Band Cindy (Winner)

Gospel Artiste of the Year

Exodus
Spring Gents
New Chapter Africa (Winner)
Jehovah Shalom
Levixone

Best Actor

Mutebi Farouk
Roger Mugisha (Winner)
Micheal Wawuyo
Patriko Mujuka
Robert Segawa

Best Actress

Tania Shakirah
Mirembe Doreen
Hellen Lukoma (Winner)
Stella Nantumbwe
Mutesi Candy
Faridah Kutesa

Outstanding Model of the Year

Akello Patricia
Ronald Waiswa (Winner)
Nanyondo Fauzia
Anyon Susan
Paul Mwesigwa

Artiste of the Year

Sheebah Karungi
Eddy Kenzo (Winner)
David Lutalo
Winnie Nwagi

Male Artiste of the Year

David Lutalo
Eddy Kenzo (Winner)
Geosteady

Female Artiste of the Year

Rema Namakula
Cindy Sanyu
Sheebah Karungi (Winner)
Winnie Nwagi

New Act of the Year

B2C (Winner)
Ykee benda
Latinum
Voltage Music

RNB Artiste of the Year

Naava Grey
Lydia Jazmine
Fille mutoni
Geosteady Blackman (Winner)

Video of the Year

The way by Sheebah Karungi
Jubilation by Eddy Kenzo (Winner)
Dangerous by Ceaserous
Still standing by Cindy Sanyu

Song of the Year

Kwasa by David Lutalo
Smart wire by Vampino
Owooma by Geosteady ft. Charly & Nina (Winner)
Emotoka by Lil Pazzo
Dangerous by Ceaserous
Munakampala by Ykee Benda

Video Producer of the Year

Sasha Vybz (Winner)
Zyga Phix
Jah live
Grate Make
Nolton George films

Entertainment TV Presenter

Douglas Lwanga
MC Kats (Winner)
Flavia Namulindwa
Nabatanzi Diana

Radio Host of the Year

Dj Nimrod (Winner)
Crystal Newman
Abu Kyazze
Mukunja
Mckenzie
Denzel
Deedan

Best Entertainment Program

NTV The Beat (Winner)
Oluyimba lwo (Bukedde TV)
NBS After 5
Live Wire (Spark TV)

Best Comedy Group

Madrat and Chikko
Swengere family (Winner)
Fun factory
Akandoli ndoli

Best Theatre Drama Act

Akandoli ndoli (Winner)
Ebonies

Sports Personality

Dennis Onyango (Winner)
Farouk Miya
Allan Okello
Geofrey Sserunkuma
Peace Proscovia

Best Fashion Designer

Ras Kasozi
Kyaligonza
Anita Beryl (Winner)
Kwesh Ug
Gloria Wavamunno

Hip-hop Artiste of the Year

Big Trill
Da Agent
Fic Fameica (Winner)
Byg Ben

Lifetime Achievement Award

Ragga Dee (Winner)

REBA HANO 'OWOOMA' YABAYE INDIRIMBO Y'UMWAKA







TANGA IGITECYEREZO

Izina ryawe
Email yawe
Andika igitecyerezo

Inyarwanda Art Studio

Inyarwanda Art studio
Inyarwanda BACKGROUND