iTel
Kigali

Dream Taekwondo Club ni yo yahize andi makipe mu mikino ya Korean Ambassador’s Cup 2018-AMAFOTO

Yanditswe na: Mihigo Saddam
Taliki:8/10/2018 12:43
0

Kuva kuwa Gatandatu tariki ya 6 Ukwakira 2018 kugeza ku Cyumweru tariki ya 7 Ukwakira 2018, mu Rwanda haberaga irushanwa ngaruka mwaka rya Korean Ambassador’s Cup 2018 mu mukino njya rugamba wa Taekwondo, irushanwa ryasize ikipe ya Dream Taekwondo Club yo mu Gatenga ifashe umwanya wa mbere.



Dream Taekwondo Club yo mu Gatenga yaje ku mwanya wa mbere mu makipe yitabiriye kuko yagiye inatwara imidali itandukanye ku bakinnyi ku giti cyabo (Individual Awards) nyuma yo kuza ikurikiwe n’ubundi na Dream Fighters nayo yari ihagarariye u Rwanda muri iri rushanwa ryabaga ku nshuro yaryo ya gatandatu. Ikipe y’igihugu cya Sudan ni yo yaje ku mwanya wa gatatu (3) mu makipe yitwaye neza.

Dream Taekwondo Club bahabwa igikombe cy'ikipe ya mbere

Dream Taekwondo Club bahabwa igikombe cy'ikipe ya mbere

Dream Taekwondo Club niyo kipe yahize izindi muri 2018 Ambassador's Cup

Dream Taekwondo Club niyo kipe yahize izindi muri 2018 Ambassador's Cup

Abakinnyi ba Dream Taekwondo Club bateruye umutoza

Abakinnyi ba Dream Taekwondo Club bateruye umutoza

Dream Fighters Taekwondo Club yafashe umwanya wa 2

Dream Fighters Taekwondo Club yafashe umwanya wa  2

Mu bihembo by’abakinnyi ku giti cyabo bitangwa nyuma yo gusuzuma uko baba bitwaye mu irushanwa; Kayitare Benon ukinira Police Taekwondo Club yabaye umukinnyi mwiza mu bahungu bakuze mu gihe Umurerwa Raissa (Dream Taekwondo Club, Rwanda) yahize abandi bakobwa.

Mu bana b’abakobwa bakiri bato; Alkhatim Alamin (Sudan) na  Nadege Umurerwa (Dream fighters) basangiye uwo mwanya, umusifuzi mwiza aba Peter Kamau (Kenya), umutoza w’irushanwa yabaye Mostafa Ahmed Abdallah Muhammed (Sudan) mu gihe Hakizimana Parfait yabaye umukinnyi mwiza w’irushanwa mu bakinnyi b’abagabo bafite ubumuga bitabiriye.

Umutoza w'ikipe y'igihugu ya Sudan yabaye umutoza w'irushanwa

Mostafa Ahmed Abdallah Muhammed Umutoza w'ikipe y'igihugu ya Sudan yabaye umutoza w'irushanwa

Imikino ya Ambassador's Cup yabaga ku nshuro ya gatandatu (6)

RTF          2018

Abasifuzi n'abakapiteni

Imikino ya Ambassador's Cup yabaga ku nshuro ya gatandatu (6)

Ikipe y'igihugu ya Sudan yatahanye umwanya wa 3

Ikipe y'igihugu ya Sudan yatahanye umwanya wa 3

Dore uko abakinnyi bagiye batsinda bitewe n’ibilo bafite:

I.ABAHUNGU BAKIRI BATO:

Abari munsi y’ibilo 48 (-48 Kgs):

1.Iradukunda Mucyo Ivan (Dream Taekwondo Club)

2.Nteziyaremye Ismael (Dream Taekwondo Club)

3.Nyiribambe Jean (Better World Taekwondo Club) na Sibomana Athanase (Dream Taekwondo Club)

Rurangayire Guy Didier umuyobozi wa Siporo muri MINISPOC yavuze ko Taekwondo igenda itera imbere kandi ko inkunga izacyenera ihari izayihabwa

Rurangayire Guy Didier umuyobozi wa Siporo muri MINISPOC yavuze ko Taekwondo igenda itera imbere kandi ko inkunga izacyenera ihari izayihabwa

Abari munsi y’ibilo 55 (-55 Kgs):

1.Byukusenge Eric (Dream Taekwondo Club)

2.Niyomugabo Happy (IYF Taekwondo Club)

3.Fabrice Imanirakiza (Lion Power Taekwondo Club) na Junior Rugamba (Dream Fighters Taekwondo Club)

Mu myanya y'icyubahiro bareba umukino

Mu myanya y'icyubahiro bareba umukino 

Abakinnyi bari munsi y’ibilo 59 (-59 Kgs):

1.Alkatim Al Ameen Hamza (Sudan Taekwondo Team)

2.Ali Asimhobelden (Sudan Taekwondo Team)

3.Fabrice Ndacyayisenga (Lion Power Taekwondo Club) na Mutangana Brain (Ecole St Bernadette TKD)

Abakinnyi bari munsi y’ibilo 63 (-63 Kgs):

1.Ntanganda Vincent (Unity Taekwondo Club)

2.Mugabo Patrick (Kigali Justice Taekwondo Club)

3.Ishimwe Charles (Special Line-up Taekwondo Club) na Didave Iracyandagiye (Urban Taekwondo Club)

Abakinnyi bategereje kwambara imidali nyuma yo gutsinda

Abakinnyi bategereje kwambara imidali nyuma yo gutsinda 

Abakinnyi bari munsi y’ibilo 73 (-73 Kgs):

1.Jimmy Nsengimana (Unity Taekwondo Club)

2.Cedrick (Nyamata Taekwondo Club)

3.Ishimwe Fiston (Unity Taekwondo Club)

Eung Joong Kim ambasaderi wa Koreya mu Rwanda yemera ko Taekwondo yazamutse muri tekinike ndetse ko yishimira umubare w'abakinnyi bitabiriye

Eung Joong Kim ambasaderi wa Koreya mu Rwanda yemera ko Taekwondo yazamutse muri tekinike ndetse ko yishimira umubare w'abakinnyi bitabiriye

Abakinnyi bari hejuru y’ibilo 73 (+73 Kgs)

1.Saeed Steven (Sudan Taekwondo Team)

2.Niyomukiza Edson (Deam Fighters Club)

Hanatanzwe imikandara y'umukana dani ya 4 ku bayitsindiye

Hanatanzwe imikandara y'umukana dani ya 4 ku bayitsindiye mu gihe gishize

ABAHUNGU BAKURU:

Abakinnyi bari munsi y’ibilo 54 (-54 Kgs)

1. KAYITARE Benon (Police Taekwondo Club)

2.Ahmed Mohammed (Sudan Taekwondo Team)

3.Clement Ndacyayisenga (Dream Fighters TC) na Kwibuka Emmanuel (Polce TC)

Imyiyereko muri Taekwondo

Imyiyereko muri Taekwondo kimwe mu byashimishije abari muri sitade nto ya Remera 

Abakinnyi bari munsi y’ibilo 58 (-58 Kgs):

1.Niyingize Jean de Dieu (Dream TC)

2.Arthur Rukundo (Dream Fighters TC)

3.Noel Vuguziga (Police TC) na Jackson Iyamuremye (Dream Fighters TC)

Abakinnyi bari munsi y’ibilo 63 (-63 Kgs):

1.Freddy Kangendo (Aigel de Fait/DR Congo)

2.Youssif Abdalhamed Osman (Sudan Taekwondo Team)

3.Julius Mwine (IYF TC) na Olivier Mugisha (Unity TC)

Umurerwa Nadege yatahanye umudali ndetse azanahabwa itike ya Ethiopian Airlines ijya i Dubai

RTF          2018

Umurerwa Nadege yatahanye umudali ndetse azanahabwa itike ya Ethiopian Airlines ijya i Dubai 

Abakinnyi bari munsi y’ibilo 68 (-68 Kgs):

1.Vincent Munyakazi (Dream Taekwondo Club)

2.Cyubahiro Arthur (Dream Fighters TC)

3.Badlu Tuyisenge (Police TC) na Elese Christian (Aigel De Fait/DR Congo)

RTTF

Ahari hateretse ibikombe n'imidali yatanzwe

Ahari hateretse ibikombe n'imidali yatanzwe nyuma y'irushanwa 

Abakinnyi bari munsi y’ibilo 74 (-74 Kgs):

1.Twizeyimana Moussa Ali Kiba (Dream Taekwondo Club)

2.Odock Vincent (KenyaTeam)

3.Ocan Brian (Kenya Taekwondo Team) na Hakizimana Robert (Trinity Taekwondo Club)

Abakinnyi bari munsi y’ibilo 80 (-80 Kgs):

1.Olivier Tuyishimire (ESB)

2.Habimana Jean Paul (Kigali Justice TC)

3.Tuyisenge Eric (IYF TC)

Abakinnyi bari munsi y’ibilo 87 (-87 Kgs):

1.Duc Alex Hicinkuka (Burundi Taekwondo Team)

2.Martin Kinyua (Kenya TT)

3.Lucas (IYF Taekwondo Club)

ukinira Police Taekwondo Club

 KAYITARE Benon ukinira Police Taekwondo Club nawe yatsndiye itike y'indege  

II. ABAKOBWA BAKIRI BATO:

Abakinnyi bari munsi y’ibilo 44 (-44 Kgs)

1.Ingabire Anitha (Special Line-Up TC)

2.Ishimwe Confiance (Special Line up TC)

3.Iradukunda Reponse (Kiziba TC)

Abakinnyi bari munsi y’ibilo 49 (-49 Kgs):

1.Kevine Mutoniwase (DreamTC)

2.Iradukunda Entaha (Light TC)

3.Gasana Ange (Unity TC) na Iradukunda Tammy (Unity TC)

Abakinnyi batarengeje ibilo 55 (-55 Kgs):

1.Umuhoza Adinette (Dream TC)

2.Gasana Ernestine (Ecole St Bernadette TC)

3.Mbabazi Lady ( Kiziba TC)

Abana bakina muri Dream Taekwondo Club

Abana bakina muri Dream Taekwondo Club

Abakinnyi batarengeje ibilo 63 (-63 Kgs):

1.Umurerwa Nadege (Dream Fighters TC)

2.Mutoniwase Diane (Unity TC)

3.Tumukunde Emmanuella (Dream TC) naYvonne Benimana (Dream TC)

ABAKOBWA BAKURU:

Abakinnyi bari munsi y’ibilo 49 (-49 Kgs):

1.Tuyishime Sonia (Dream Fighters TC)

Abakinnyo bari munsi y’ibilo 57 (-57 Kgs):

1.Umurerwa Laissa (Dream TC)

2.Mary Muriu (Kenya Team)

3.Cyiza Angelique (Rwanda Police TC)

Taekwondo ubona ko abana bakiri bato bari ku mubare ujya kwisumbura

Taekwondo ubona ko abana bakiri bato bari ku mubare ujya kwisumbura  kandi bakanatsinda 

Abakinnyi bari munsi y’ibilo 67 (-67 Kgs):

1.Mutesi Adeline (Dream Fighters TC)

2.Akimana Beatrice (Dream TC)

3.Ishimwe Teddy (Special Line Up TC)

Abakinnyi batarengeje ibilo 73 (-73 Kgs):

1.Ogallo Faith (Kibabi TC)

2.Akimana Beatrice (Dream TC)

ABAFITE UBUMUGA (PARA TAEKWONDO):

Abahungu bakuze babarizwa mu cyiciro cya mbere (A):

1.Hakizimana Parfait (Mahama TC)

2.Niringiyimana Jean Claude (Nyamata TC)

3.Bizumuremyi JMV (Dream TC)

Abahungu bakuze babarizwa mu cyiciro cya kabiri (B)

1.Kasereka Samuel (Aiguel de Fait/DR Congo)

2.Bizimana Chance (Aiguel de Fait/DR Congo)

3.Mutsinzi Lambert (Dream TC) na Mugiraneza Eugene (Special Line-Up TC)

Abahungu bakuze babarizwa mu cyiciro cya gatatu ( C)

1.Nikwingize Jean de la Croix (Dream Taekwondo TC)

ABAKOBWA BAFITE UBUMUGA:

1.Rukundo Consolee

Dream Taekwondo Club niyo kpe y'irushanwa rya Korean Ambassador's Cup 2018

Dream Taekwondo Club niyo kpe y'irushanwa rya Korean Ambassador's Cup 2018

PHOTOS: Saddam MIHIGO (Inyarwanda.com)

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 






Umwanditsi

Mihigo Saddam

-

Sura Umwanditsi Nyandikira

Inyarwanda BACKGROUND

Copyright © 2008-2019 Inyarwanda Ltd
RSS