iTel
Kigali

Uko umunsi wa mbere wa NBA Jr warangiye-AMAFOTO

Yanditswe na: Mihigo Saddam
Taliki:15/05/2018 16:45
0

Kuwa Gatandatu tariki 12 Gicurasi 2018 ni bwo mu Rwanda hatangiraga shampiyona y’abato mu mukino wa Basketball, shampiyona ifite imiterere ya shampiyona ya Leta Zunze Ubumwe za Amerika (NBA) kuko usanga amakipe ya hano mu Rwanda afite amazina dusanga hakurya y’inyanja.



Mu mikino 24 yagombaga gukinwa, hakinwe imikino 21 kuko itatu (3) muri yo yasubitswe kubera impamvu zitandukanye zinarimo imvura yaguye mu nce zitandukanye z’igihugu. Mu buryo iri rushanwa riteye nuko amakipe yose aririmo azajya akina yambaye imyenda ihuje amabara n’amakipe yo muri Leta Zunze Ubumwe za Amerika (USA) kuko habayeho tombola y’amazina.

Gusa ntabwo umunsi wa mbere byubahirijwe ko bakina bambaye iyi myenda bitewe nuko mu kuza kwayo yaje ituzuye bityo hakaba hari indi ikiri mu nzira iza mu Rwanda. nk’uko amakuru ava muri FERWABA abivuga bahisemo ko amakipe yose yazayifatira rimwe.

Abana bakinnye bambaye imyenda basanganwe mu gihe indi itaraza

Abana bakinnye bambaye imyenda basanganwe mu gihe indi itaraza

Dore ukoimikino yarangiye:

EAST: Round1

1.GS ST ALOYS (New York Knicks) 13-46 GS KABARE (Philadelphia 76ers) BOYS

2. IP MUKARANGE (Toronto Raptors) 69-15 GS GAHINI (Boston Celtics) BOYS

3. KAGITUMBA HS (New Jersey Nets) 07-26 GS KABARE (Philadelphia 76ers)

GIRLS

4.ADEGI (Toronto Raptors) 21-09 FAWE GAHINI (Boston celtics)

GIRLS

CENTRAL: ROUND 1

5. GHA (Milwaukee Bucks) 34-14 P.S RWESERO (Indiana Pacers)

BOYS

6. KCS (Detroit Pistons) 37-49 CSA(Chicago Bulls) BOYS

 7. GHA (Milwaukee Bucks) 12-14 CSA (Chicago Bulls) GIRLS

8. KCS (Detroit Pistons) 17-47 LNDC (Cleveland Cavaliers) GIRLS

SOUTH: ROUND 1

9. ST JOSEPH KABGAYI (Washington Wizards)

57-28 CSM REINE (Charlotte Bobcats)

BOYS

10. STE M.ADELAIDE (Orlando Magic) 26-52 G.S.O.BUTARE (Miami Heat)

BOYS

11. ST JOSEPG KABGAYI (Washington Wizards)  12-25 STE BERNADETTE (Miami Heat)

GIRLS

12. STE M.ADELAIDE (Orlando Magic) 21-31 ENDP KARUBANDA (Atlanta Hawks)

GIRLS

NORTH: ROUND 1

13. SONRISE (Oklahoma) 30-26 ES MUSANZE (Portland Trail Blazers)

BOYS

14. GS JANJA (Denver Nuggets) 27-11 ES KIRAMBO (Uttah Jazz) BOYS

15. SONRISE(Oklahoma) 14-02 ST VINCENT (Denver GIRLS

 Nuggets)

16. STELLA MATUTINA (Utah Jazz ) vs  ES MUSANZE (Portland Trail Blazers) /umukino wimuriwe kuri uyu wa Gatatu tariki 16 Gicurasi 2018

WEST I: ROUND 1

17. ES NYANGE (Dallas Mavericks) 52-28 GS BIRAMBO (New Orleans Hornets)

BOYS

18. GS RAMBURA (Houston Rockets) vs PS NYUNDO (San Antonio Spurs)

BOYS /Umukino wimuriwe kuri uyu wa Gatatu tariki 16 Gicurasi 2018

19. ES MURUNDA(Memphis Grizzlies) 07-52 GS BIRAMBO (New Orleans Hornets)

GIRLS

20. GS UMUBANO I (San Antonio Spurs) 32-34 STE MARIE KIBUYE (Dallas Mavericks) GIRLS

WEST II: ROUND 1

21. ES GISHOMA (Phoenix Suns) 06-28 GS Gihundwe (Sacramento Kings) BOYS

 22. St Bruno (Golden State Warriors) 45-13 GS Nyamasheke (Los Angeles Clippers) BOYS

23. ES GISHOMA (Phoenix Suns) 16-28 GS Gihundwe (Sacramento Kings) GIRLS

24. ISF SHANGI (Golden State Warriors) vs  ISF NYAMASHEKE (Los Angeles Clippers) GIRLS/Umukino wimuriwe kuri uyu wa Gatatu tariki 16 Gicurasi 2018





Umwanditsi

Mihigo Saddam

-

Sura Umwanditsi Nyandikira

Inyarwanda BACKGROUND

Copyright © 2008-2019 Inyarwanda Ltd
RSS