Mu gihugu cya Kenya hamaze gutangazwa urutonde rw’abahanzi bahatanira irushanwa Groove Awards 2015 ku nshuro yaryo ya 10 aho umunyarwanda Gaby Irene Kamanzi nawe yaje kuri urwo rutonde. Mu batangajwe bose, benshi batunguwe no kuba bamwe mu bahanzi bakomeye batagaragaye ku rutonde rw’abahatana.
Ubwo batangaza abahanzi bari mu bahatanira Groove Awards 2015 mu ijoro ryo ku wa 22 Mata, byagaragaye ko hongewemo ibyiciro bitari bisanzwe mo. Bimwe mu byiyongereyemo ni umuhanzi ukizamuka cyangwa se itsinda mu rwego rwo gushyikirira no kuzamura abafite impano bakizamuka.
Nk’uko tubikesha standardmedia,mu batangajwe harimo n’umunyarwanda ariwe Gaby Irene Kamanzi waje mu cyiciro cy’abo muri Afrika y’iburasirazuba no hagati aho ari kumwe n'abandi 9 aribo;Christina Shusho,Coopy Bly,Exodus,Father Micheal,Rebecca Soki,Sarah Nkutile,Solomon Mkubwa,Wilson Bugembe na ZB.
Mu kiganiro yagiranye na Inyarwanda.com, Gaby Irene Kamanzi yatangaje ko yanejejwe ndetse akabishimira Imana kuba yaraje mu bahatanira Groove Awards 2015 muri Kenya.
Umuhanzikazi Gaby Irene Kamanzi wa hano mu Rwanda yashimye Imana kubwo kuboneka mu ba Nominees ba Groove Award 2015
Tubibutse ko Groove Awards iherutse gutangizwa mu Rwanda ikaba imaze kuba inshuro ebyiri ku bahanzi b’indirimbo zihimbaza Imana aho ibi bikombe bihabwa abahanzi baba barakoze cyane mu mwaka ubanziriza uwo icyo gikombe gitangirwamo.
Dore urutonde rw’abahatana muri iri rushanwa mu byiciro 26.
Umuhanzi w'umwaka/Male artist of the Year
Bahati
Hopekid
Ljay Maasai
Pitson
Pastor Anthony Musembi
Willy Paul
Umuhanzikazi w'umwaka /Female artist of the Year
Eunice njeri
Evelyne Wanjiru
Janet Otieno
Lady bee
Loise Kim
Size8Reborn
Umuhanzi w'umwaka muri Afrika y'Amajyepfo/Southern Africa Artist
Abel Chungu -Zambia
Benjamin Dube – South Africa
Joyous Celebration – South Africa
Magg 44 – Zambia
Pompi – Zambia
Rebecca Malope – South Africa
Indirimbo y'umwaka /Song of the Year – Nyanza Counties
Bi Uneye Gima Yesu otimo – Moureen Awuor
Jerusalem Dalawa – Mark Odera
Olemo – Christine Otieno
Omorembe Toe – Fenny Kerubo
Ong’e Ngamoi- – Muthoka Evaline
Wasud Nyime – Emma Omonge
Indirimbo y'umwaka mu zihuriyemo abahanzi barenze umwe (Collabo of the Year)
TamTam – Willy Paul Msafi and SIZE 8 Reborn
Matunda – Eunice Njeri& Lady Bee
Mimina – Kris Eeh Baba
mwanake – benachi and kaberere
wakati remix – fidel atondola
Indirimbo y'umwaka mu njyana ya Ragga/reggae song of the Year
Abba – Jay General
Crossing Over – Redemption ft. Guardian Angel
Goso – jfamkenya
Delilah – Hopekid
Indirimbo y'umwaka muri Afrika yo hagati (Song of the Year – Central Counties)
Experiment – Betty Bayo
Gichuri – Milkah Njambi
Maithori – Sammy Irungu
Ndiari Mwega – James Wanyoike
Ngai Wa Itereri – Shiro Wa GP
Tutigukurumana – Grace Mwai
G10 nominees
Annie the DJ
Dj 21
Dj Frank
Dj G-Jo
Dj Mzito
Dj Tabz
Hype Ballo
Hype Guda
MC Kelly
MC Timeless Noel
Indirimbo y'umwaka muri Afrika y'Iburasirazuba (Song of the Year – Eastern Counties)
Aning’ning’ Dance – Mbuvi Mbuvi
Ikomanone – Wilberforce Musyoka
Katiwa – Justus Mielo
Kiss Kya Yutasi – Elizabeth Clipper
Mwinire – Ameru Crew
Ndumbule – Michael Mutuku
Umuhanzi w'umwaka mu burengerazuba bwa Afrika (Western Africa Artist of the Year)
Frank Edwards – NGR
Lara George – NGR
Mercy Oheema – GHA
Nathaniel Bassey – NGR
Sinach – NGR
Solomon Lange – NGR
Indirimbo y'amashusho y'umwaka (Video of the Year)
Barua – BahatiKenya
Jemedari – Size8Reborn
Kereka – Dkkwenyebeat
Sifa – AliceKamande
New Song – Tybe
Tam Tam – willypaul Ft. Size8Reborn
Umunyamakuru wa Radio w'umwaka (Gospel Radio Presenter of the Year)
Amani Ayila – Hope FM
Dj Ruff – Ghetto Radio
Eva Mwalili – Milele FM
Jay Njoroge – HomeboyzRadio
Joyce Gituro – Pambazuka
Lawrence Thuku – Truth FM
Album y'umwaka (Album of the Year)
Am Blessed – HopekidHk
Kibali – Florence Andenyi
Mtakatifu – Frank
Mungu Mkuu – Evelyne Wanjiru
Rauka – Kanjii Mbugua
Shekinah Worship – Pastor Anthony Musembi
Indirimbo y'umwaka (Song of the Year – Coastal Counties)
Maombi – Anthony Musembi
Nisaidie – Mercy D Lai
Rafiki – Michael Yena
Tuma Roho – Japheth Musila
Tunakuabudu – Marion Shako
Yesu Ameniona- Martin Murunga
Itsinda ribyina ry'umwaka (Dance Group of the Year Nominees)
All Stars
AltarMINdance
FlamersCrew
Genje
Gospel Warriors
Jims and Dims
Indirimbo y'umwaka muri Rift Counties Song of the Year – Rift Countries
Ebeneza – Edna Lotole
Ematatui – Pst Joyce Mumeita
Erripoto Enkai – Charity Tajeu
Kongoi – Lillian Rotich
Maa-Leji – LJAYMAASAI
Nyumbani – RuriSambili
Indirimbo ya Hip Hop y'umwaka (Hip-hop song of the Year)
Didimia – keleletakatifu
Inaweza – Dj Lapoze
Mimina – KRISERROH Ft. Magg 44 & Abel Chungu
Opportunity Remix – Falenzy & Friends
Tonight – Recapp
Zongelela – SOCkenya
Indirimbo y'umwaka muri Western Countries (of the Year – Western Counties)
Khumuichomie – Florence Andenyi
Kusieve – Anne Kamsa
Ndakhuyanza – Pamela Wandera
Ndakhuyanza – Timothy Kitoyi
Sandizaga – Linet Njoora
Yohana – Geofrey Kwatemba
Ikiganiro cya Radio cy'umwaka (Gospel radio show)
Gospel Nite Live – GhettoRadio
Gospel Sunday- Milele FM
Pambazuka – RadioCitizenFM
Mwamba Radio Show – HomeboyzRadio
Shangilia – Hope FM
Tukuza – Radio Maisha
Umu DJ w'umwaka (DJ of the Year)
DJ SADIC
DJ Krowbar
Dj jgga
Dj Mo
Djruff
TOUCH the DJ
Umuhanzi/Itsinda ukizamuka (New artist/new group of the Year)
Camp David
Falenzy
Fidel Atondola
Florence Andenyi
Godson Jawabu
Innocent Persons
Recapp
Ruth Matete
Saint Stevo
Tybe
Ikiganiro cya Televiziyo cy'umwaka (TV Show of the Year)
Angaza – KBCChannel1
Ntvcrossover101 – ntvkenya
Gospel Sunday – CTV
KTN Tendereza – KTNKenya
THE SWITCH K24 – K24Tv
KTN Tukuza – KTNKenya
Umuhanzi wo muri Afrika y'Iburasirazuba no hagati(EASTERN & CENTRAL AFRICA ARTIST)
Christina Shusho – Tanzania
Coopy Bly – Uganda
Exodus – Uganda
Father Micheal – Uganda
= GABY KAMANZI- RWANDA
Rebecca Soki – Congo
Sarah Nkutile – UG
Solomon Mkubwa – TZ
Wilson Bugembe – UG
ZB – TZ
Indirimbo yo kuramua y'umwaka(Worship song of the Year)
Kibali – Florence Andenyi
Mfalme Mkuu – Kanjii Mbugua Ft. Enid Moraa
Mtakatifu – Frank
Mungu Mkuu – Evelyne Wanjiru
Maombi – Pastor Anthony Musembi
Unatosha – Eunice Njeri
Itsinda ry'umwaka(Group of the Year)
Adawnage
ChristCycoz
Keleletakatifu
BandSamawati
SOCkenya
Vkpmusic
Indirimbo y'umwaka(Song of the Year)
Barua – Bahati
Delilah – Hopekid
Heshima – Janet Otieno
Kilele – Pitson
Liwe Liwe – Guardian Angel
Mtakatifu – Frank
Mwanake – Benachi Ft. Kaberere
Mwema – Mercymasika
Tam Tam – Willy paul Ft. Size 8 Reborn
Unatosha – Eunice njeri
Gideon N.M
TANGA IGITECYEREZO